• Karamin Injin Mai da Injin Mai Buga 2

Karamin Injin Mai da Injin Mai Buga 2

Karamin Injin Mai da Injin Mai Buga 2

Menene ƙaramin injin mai?

Wani lokaci kana iya zama ɗan ruɗani game da ƙaramin injin mai.Misali, injin yankan lawn na lambu na yau da kullun na iya zama ƙarami idan aka kwatanta da injin da ke cikin motarka.
Koyaya, injin yankan lawn yana da ɗan girma idan aka kwatanta da injin injin goga.Hakazalika, injin ɗin da ke cikin motarka yana da girma sosai idan aka kwatanta da injin ɗin da aka samu a cikin ciyawar ciyawa, amma zai yi ƙasa da injin da ke cikin babban jirgin ruwa.Kamar yadda kake gani, ma'anar "karamin inji" yana da dangi dangane da ra'ayin ku.
Koyaya, idan muka yi amfani da kalmar ƙaramin injin a cikin wannan kwas, muna magana ne akan injin da ke aiki da iskar gas wanda ke samar da ƙasa da 25 hp (horsepower).A wannan gaba, ƙila ba ku saba da ƙarfin dawakai ba, amma don Allah ku tuna girman injin ɗin, yawan ƙarfin dawakai yake samarwa.

labarai-3 (1)

Menene bugun jini biyu?

Kalmar sake zagayowar bugun jini na nufin cewa injin yana haɓaka ƙarfin kuzari a duk lokacin da piston ya motsa ƙasa.
Silinda yawanci yana da tashoshin jiragen ruwa guda biyu, ko hanyoyi, ɗaya (wanda ake kira tashar jiragen ruwa) don shigar da cakuda mai da iska, ɗayan don ba da damar iskar gas da ke ƙonewa su tsere zuwa sararin samaniya.Wadannan tashoshin jiragen ruwa suna rufe da buɗe su ta piston yayin da yake motsawa sama da ƙasa.

Fistan yana matsawa sama!Me ya faru a cikin injin?

Lokacin da piston ya motsa zuwa sama, sararin da ya shagaltar da shi a cikin ƙananan ɓangaren injin ɗin ya zama vacuum.Jirgin ya yi gaggawar shiga don cike gibin, amma kafin ya shiga, sai ya wuce ta na’urar atomizer da ake kira carburetor, inda ya dauko digon mai.Iskar ta tura ta buɗe wani ƙoƙon ƙarfe na bazara a kan wani buɗewa a cikin akwati kuma tare da mai ya shiga cikin crankcase.

Piston ya matsa ƙasa!Me ya faru a cikin injin?

Lokacin da piston ya motsa ƙasa, yana tura duka biyun a kan sandar haɗi da crankshaft, da kuma cakuda man iska, yana matsawa da shi.A wani lokaci, fistan ya buɗe tashar abin sha.Wannan tashar jiragen ruwa tana kaiwa daga akwati zuwa silinda a sama da fistan, yana ba da izinin cakuda man iska da aka matsa a cikin crankcase don gudana cikin silinda.
Duba zane mai ban sha'awa na gif mai zuwa:

labarai-3 (2)

Lokacin aikawa: Janairu-11-2023